chwyddo

De Wikcionario, el diccionario libre
Ir a la navegación Ir a la búsqueda

Galés[editar]

 chwyddo
Pronunciación (AFI):  Si puedes, ¡incorpórala!

Etimología[editar]

Si puedes, incorpórala: ver cómo

Verbo intransitivo[editar]

1
Inflarse.

Conjugación[editar]

Conjugación de chwyddo
Formas no personales
Infinitivo chwyddo
Formas personales
número singular plural
persona  m  f
Tiempos perifrásticos
Presente presente de bod + yn chwyddo
Pretérito imperfecto pasado de bod + yn chwyddo
Pretérito perfecto presente de bod + wedi chwyddo
Pretérito pluscuamperfecto pasado de bod + wedi chwyddo
Futuro futuro de bod + yn chwyddo
Condicional condicional de bod + yn chwyddo
Tiempos sintéticos
Pretérito afirmativo 1 chwyddes iS chwyddest tiS chwyddodd e/oS chwyddodd hiS chwyddon niS chwyddoch chiS chwyddon nhwS
afirmativo 2 Mi/Fe chwyddes iS Mi/Fe chwyddest tiS Mi/Fe chwyddodd e/oS Mi/Fe chwyddodd hiS Mi/Fe chwyddon niS Mi/Fe chwyddoch chiS Mi/Fe chwyddon nhwS
negativo chwyddes i ddim chwyddest ti ddim chwyddodd e/o ddim chwyddodd hi ddim chwyddon ni ddim chwyddoch chi ddim chwyddon nhw ddim
interrogativo chwyddes iS chwyddest tiS chwyddodd e/oS chwyddodd hiS chwyddon niS chwyddoch chiS chwyddon nhwS
Futuro afirmativo 1 chwydda' iS chwyddi diS chwyddiff / chwyddith e/oS chwyddiff / chwyddith hiS chwyddwn niS chwyddwch chiS chwyddan nhwS
afirmativo 2 Mi/Fe chwydda' iS Mi/Fe chwyddi diS Mi/Fe chwyddiff / chwyddith e/oS Mi/Fe chwyddiff / chwyddith hiS Mi/Fe chwyddwn niS Mi/Fe chwyddwch chiS Mi/Fe chwyddan nhwS
negativo chwydda' i ddim chwyddi di ddim chwyddiff / chwyddith e/o ddim chwyddiff / chwyddith hi ddim chwyddwn ni ddim chwyddwch chi ddim chwyddan nhw ddim
interrogativo chwydda' iS chwyddi diS chwyddiff / chwyddith e/oS chwyddiff / chwyddith hiS chwyddwn niS chwyddwch chiS chwyddan nhwS
Imperativo chwyddaS chwyddwchS
Formas mutadas de la raíz
Suave chwydd-
Mixta chwydd-
Aspirada chwydd-
Nasal chwydd-
Leyenda:
S Provoca mutación suave en el objeto cuando éste es indefinido.

Referencias y notas[editar]